Ṣíṣe àtúnṣe sí àwọn èrò tí kò tọ́ nípa yíyípo àwọn páìpù X-ray anode

Ṣíṣe àtúnṣe sí àwọn èrò tí kò tọ́ nípa yíyípo àwọn páìpù X-ray anode

Àwọn Pọ́ọ̀bù X-ray anode tí ń yípojẹ́ apá pàtàkì nínú àwòrán ìṣègùn àti ìdánwò tí kò ní parun ní ilé iṣẹ́. Síbẹ̀síbẹ̀, àwọn èrò àìtọ́ kan wà nípa àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí tí ó lè fa àìlóye nípa iṣẹ́ wọn àti iṣẹ́ wọn. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó ṣàlàyé àwọn èrò àìtọ́ tí ó wọ́pọ̀ nípa yíyípo àwọn páìpù X-ray anode àti láti ní òye tí ó ṣe kedere nípa iṣẹ́ wọn.

Àròsọ 1: Àwọn páìpù X-ray anode tí ń yípo jẹ́ ọ̀kan náà pẹ̀lú àwọn páìpù anode tí a ti fi síbẹ̀.

Ọ̀kan lára ​​àwọn èrò tí kò tọ́ tí ó wọ́pọ̀ nípa yíyípo àwọn túbù áínódì X-ray ni pé wọn kò yàtọ̀ sí àwọn túbù áínódì tí ó dúró ṣinṣin. Ní gidi, àwọn túbù áínódì tí ń yípo ni a ṣe láti mú àwọn ìpele agbára gíga jáde àti láti mú àwọn ìtànṣán X-ray tí ó lágbára ju àwọn túbù áínódì tí ó dúró ṣinṣin lọ. Yíyípo áínódì náà gba ààyè fún ibi tí ó tóbi sí i, èyí tí ó jẹ́ kí ó lè dúró ṣinṣin pẹ̀lú àwọn ẹrù ooru tí ó ga jù, èyí tí ó mú kí ó yẹ fún àwọn ohun èlò àwòrán tí ó ga jùlọ.

Àròsọ 2: Àwọn páìpù X-ray anode tí ń yípo ni a ń lò fún àwòrán ìṣègùn nìkan.

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ọ̀pá X-ray anode tí ń yípo sábà máa ń ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwòrán ìṣègùn, wọ́n tún ń lò wọ́n ní àwọn ohun èlò ilé-iṣẹ́ bíi ìdánwò tí kò ní ìparun (NDT). Ní ​​àwọn ibi iṣẹ́, a máa ń lo àwọn ọ̀pá anode tí ń yípo láti ṣàyẹ̀wò ìdúróṣinṣin àwọn ohun èlò àti àwọn èròjà, tí a sì máa ń fúnni ní ìwífún nípa ìṣètò inú wọn láìsí ìbàjẹ́.

Àìlóye 3: Páìpù X-ray anode tó ń yípo ní ìrísí tó díjú, ó sì ṣòro láti tọ́jú.

Àwọn kan lè jiyàn pé àwòrán anode tó ń yípo mú kí okùn X-ray náà túbọ̀ le koko jù, ó sì ṣòro láti tọ́jú. Síbẹ̀síbẹ̀, pẹ̀lú ìtọ́jú àti ìtọ́jú tó yẹ, àwọn okùn X-ray anode tó ń yípo lè mú kí iṣẹ́ rẹ̀ ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún àkókò gígùn. Ṣíṣàyẹ̀wò déédéé, fífọ àti fífọ àwọn ẹ̀yà tó ń yípo máa ń jẹ́ kí okùn X-ray rẹ pẹ́ títí, kí ó sì ṣiṣẹ́ dáadáa.

Àròsọ 4: Àwọn páìpù X-ray anode tí ń yípo kò yẹ fún àwòrán onípele gíga.

Ní ìyàtọ̀ sí èrò àìlóye yìí, àwọn ọ̀pá X-ray anode tó ń yípo lè ṣe àwọn àwòrán tó ní ìpele gíga. Apẹẹrẹ àwọn ọ̀pá X-ray tó ń yípo yìí fúnni láyè láti ní ojú ìwòye tó tóbi jù, èyí tó ṣe àǹfààní fún yíya àwọn àwòrán tó kún fún ìpele gíga. Ní àfikún, ìlọsíwájú nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ X-ray tube ti mú kí agbára àwọn ọ̀pá anode tó ń yípo láti pèsè àwọn àwòrán tó dára fún ìwádìí àti ìwádìí.

Àròsọ 5: Àwọn páìpù X-ray anode tí ń yípo sábà máa ń gbóná jù.

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn túbù X-ray máa ń mú ooru jáde nígbà tí wọ́n bá ń ṣiṣẹ́, àwọn túbù anode tí ń yípo ni a ṣe ní pàtó láti ṣàkóso ìtújáde ooru dáadáa. Apẹrẹ anode tí ń yípo yìí gba ààyè fún agbègbè tí ó tóbi jù, èyí tí ó ń ran àwọn ènìyàn lọ́wọ́ láti pín ooru káàkiri déédé àti láti dènà ìgbóná jù. Ní àfikún, a fi ètò ìtutù sínú àkójọpọ̀ túbù X-ray láti mú kí iwọ̀n otútù iṣẹ́ tí ó dára jùlọ wà àti láti dènà ìbàjẹ́ ooru.

Ni soki,Àwọn ọ̀pọ́ù X-ray anode tó ń yípoÓ ń kó ipa pàtàkì nínú àwòrán ìṣègùn àti àwọn ohun èlò ilé iṣẹ́, ó sì ṣe pàtàkì láti mú àwọn àìlóye tó wọ́pọ̀ nípa iṣẹ́ wọn kúrò. Nípa lílóye àwọn ànímọ́ àti àǹfààní àrà ọ̀tọ̀ ti àwọn páìpù X-ray yíyípo anode, a lè mọrírì àwọn àfikún wọn sí ìmọ̀ ẹ̀rọ àwòrán tó ti ní ìlọsíwájú àti ìdánwò tí kò ní parun. Ó ṣe pàtàkì láti mọ bí àwọn páìpù X-ray yíyípo anode ṣe ń ṣiṣẹ́, bí a ṣe lè gbẹ́kẹ̀ lé wọn àti bí a ṣe ń ṣiṣẹ́ wọn ní onírúurú ẹ̀ka, èyí tó máa mú kí àwòrán àti àyẹ̀wò sunwọ̀n sí i nígbẹ̀yìn gbẹ́yín.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-19-2024